“உங்களுக்காக நேரம் ஒதுக்குங்கள்"

நம்மைச் சுற்றி நிறைய சமூகத் தொடர்புகள் உள்ளன. எங்கள் குடும்பம், நண்பர்கள், பணியிட உறுப்பினர்கள், அக்கம்பக்கத்தினர், உறவினர்கள் என பல்வேறு சமூக தொடர்புகள் எங்களிடம் உள்ளன. எனவே நாம் அவர்களின் தேவைகளுக்காக எமது நேரத்தைச் செலவிடத் தயங்குவதில்லை. ஆனால் அவ்வாறு செய்யும்போது, ​​நமக்காக நாம் செலவிடும் நேரம் போதுமா? இது குறித்து “வியமன்” TV ‘பிபிதுனு திவியக்’ /”விழித்தெழுந்த வாழ்வு”  நிகழ்ச்சியின் ஊடாக பிராண்டிக்ஸ் ரம்புக்கன நிறுவனத்தின் உளவியல் ஆலோசகர் திருமதி ரோஷனி பண்டார எங்களுடன் இணைந்தார்.

“நாம் பொதுவாக மற்றவர்களுக்காக பெரும் தியாகங்களைச் செய்கிறோம். நிறைய நேரம் ஒதுக்குகின்றோம். ஆனால் உங்களுக்காக எவ்வளவு நேரம் ஒதுக்குகிறீர்கள்? நீங்கள் பெரும்பாலும்உங்கள் மகிழ்ச்சியையும் நீங்கள் விரும்பும் விஷயங்களையும் மறந்துவிடுகின்றீர்கள். நீங்கள் ஒரு வாசனை திரவியத்தைப் பயன்படுத்த விரும்புகிறீர்கள் என்று கற்பனை செய்து பாருங்கள். ஆனால் நீங்கள் அதை வாங்க விரும்புகிறீர்களா? இல்லை. ஏனென்றால் அந்தச் செலவை சிறிது ஒதுக்கி வைக்க வேண்டும் என்று நினைப்பீர்கள். உங்கள் குழந்தைக்காகவும், கணவன், மனைவிக்காகவும் தியாகம் செய்யும் உங்களுக்காக, நாம் சிறிது நேரம் ஒதுக்கி இந்த முயற்சியில் உதவ உள்ளோம். ஒரு நாளைக்கு 10 அல்லது 15 நிமிடங்கள் நாம் விரும்பும் விஷயங்களைச் செய்ய முடிந்தால், நீங்கள் விரும்பும் நபர்களுடன் நெருங்கிப் பழக அந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தலாம்.

சில சமயங்களில் விடுமுறை எடுத்து மருந்து எடுக்க செல்வது பற்றி யோசிக்காமல் இருக்கலாம்.  அதன் மூலமும் உங்கள் பிள்ளைக்கு அந்த விடுமுறை நாளை பயன்படுத்த வேண்டும் என்று யோசிக்கலாம். உங்கள் அன்புக்குரியவர்களுக்காக உங்களால் நேரம் ஒதுக்க முடிந்தால், உங்களுக்காக கண்டிப்பாக நேரத்தை ஒதுக்க உங்களால் முடியும். இன்றிலிருந்து மாற்றத்தை ஏற்படுத்துங்கள். உங்களுக்காகவும் உங்கள் வாழ்க்கைக்காகவும் சிறிது நேரம் ஒதுக்குங்கள்.”

Facebook

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *