அம்மாவுக்கு ஒரு பரிசு

அம்மா என்பது வெறும் வார்த்தை மட்டுமல்ல. அது ஒரு விவரிக்க முடியாத உணர்வாகும். நீ இவ்வுலகிற்கு வருவதற்கு முன்பிருந்தே தாய்   உங்களை வயிற்றில் சுமந்து கொண்டு அளவில்லாத அன்பைக் கொடுத்திருக்கிறாள். பிறக்கும் முன்பிருந்தே உங்களை கவனித்துக் கொண்ட தாய், நீங்கள் இவ்வுலகிற்கு வந்த பிறகு, நீங்கள் எவ்வளவு பெரியவராக இருந்தாலும், உங்களை இன்னும் சுமக்கிறாள். அந்த அன்பிற்கு இணையான அன்பு இந்த உலகில் இல்லை. தாயின் அன்பும், தந்தையின் அன்பும் இணைந்தால், குழந்தையின் உலகம் மிகவும் அழகாகிறது.

இன்று உலக அன்னையர் தினம் ஆகும். ஒருவேளை இதைப் படிக்கும் நீங்களும் ஒரு தாயாக இருந்தால், அல்லது நீங்கள் ஒரு அன்பான சித்தி  அல்லது அத்தையாக இருந்தால், தாய்மை என்பது மிகவும் அன்பான மற்றும் பொறுப்பான காரியம் என்று நீங்கள் உணரலாம். உங்கள் குழந்தைகளுக்காக நீங்கள் செய்யும் தியாகம், ஒரு குழந்தைக்கு சிறு நோய் வந்தால் நீங்கள் உணரும் உணர்வு இவை அனைத்தையும் அனுபவித்த ஒருவராக நீங்கள் இருந்தால், ஒரு தாய் உங்களுக்காக எவ்வளவு அர்ப்பணிப்புடன் இருந்திருப்பார் என்பது உங்களுக்குத் தெரியும். நீங்கள் தாயாக இல்லாவிட்டாலும், பிராண்டிக்ஸ் நிறுவனத்தின் பெருமைக்குரிய வெற்றித்தாரகையாகிய நீங்கள், உங்களுக்காகவும் உங்கள் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்காகவும் கடினமாக உழைக்கும் ஒரு பொறுப்பான மகளாக வாழ்க்கையின் சுமை எப்படி இருக்கும் என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள். அப்படி ஆயிரம் மடங்கு பாரத்தை சுமந்து கொண்டு அம்மா உங்களை இந்த நிலைக்கு கொண்டு வந்திருக்கிறாள்.

ஒரு நாள் மட்டுமல்ல, வருடத்தின் ஒவ்வொரு நாளையும் உங்களை கவனித்துக் கொள்ளும் தாய்க்காக, நீ சிறு குழந்தையாக இருந்தாலும், இன்னும் உங்களை தன் இதயத்தில் தாங்கி, சிறு குழந்தையாக உங்களை நேசிக்கிறவளுக்காக ஒதுக்குங்கள். அன்னையர் தினத்திற்கு உங்கள் தாய்க்கு ஒரு பரிசு கொடுக்க விரும்பினால், நீங்கள் கொடுக்கும் மதிப்புமிக்க பரிசு, அம்மா கனவு கண்டது போல் நீங்கள் மகிழ்ச்சியாக வாழ்வதுதான். அவள் உங்களை பற்றி பெருமிதம் கொள்ளும் வகையில் உங்கள் வாழ்க்கையை வெற்றிகரமாக ஆக்குங்கள். அதற்கு நீங்கள் ஒரு சூரியன் போல் இருக்க வேண்டியதில்லை. நீங்கள் தொலைதூர வானத்தில் தோன்றும் ஒரு சிறிய, அழகான நட்சத்திரமாக இருந்தாலும், அது அம்மாவுக்கு பெருமையாகும். அழகான ஒளிரும் நட்சத்திரமாக இருங்கள். உங்கள் வாழ்க்கையை வெல்லுங்கள் உங்கள் தாய்க்கு நீங்கள் கொடுக்கும் மிகப்பெரிய பரிசாக அது இருக்கும்.