தந்தையின் அன்பின் மகிமை

பாடசாலை முடிந்ததும் இசுரி மிகவும் மகிழ்ச்சியுடன் வீட்டிற்கு ஓடி வந்தாள். பாடசாலையில் தந்தையர் தின நிகழ்வில் அறிவிப்பாளராக  இசுரி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதால் அவள் மிகவும் மகிழ்ச்ச்சியடைந்திருந்தாள். அறிவிப்பில் மிகவும் ஆர்வமாக இருந்த இசுரிக்கு இந்த வாய்ப்பு உலகையே தன்வசப்படுத்தியது போன்று இருந்தது. இசுரி வீட்டுக்கு ஓடி வந்து ஒரு கிளியைப் போல அம்மாவிடம் இது தொடர்பாக கூறினாள். அம்மாவும் மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இருந்தார். ஆனால் ஒரு பிரச்சனை இருந்தது, இசுரிக்கு ஒரு ஜோடி கிழிந்த காலணிகளே  இருந்தன.

இசுரியின் சிறிய மனதில் குடும்பத்தின் தேவைகளைப் புரிந்துகொண்டாலும், தந்தையர் தினத்தில் அறிவிப்பாளராவதே இசுரியின் இந்த நேரத்தில் மிகப்பெரிய  கனவாக. இசுரியின் தந்தை கூலித் தொழிலாளியாக வேலை செய்து வந்தார். இரண்டு மாதங்களுக்கு முன் நடந்த விபத்தால் அப்பாவின் காலில் சிறிது காயம் ஏற்பட்டது. இன்னும் அந்த கால் முழுவதுமாக குணமாகவில்லை என்றாலும், குடும்பத்திற்கு வேறு வருமானம் இல்லாததால், இசுரியின் அப்பா தன்னால் முடிந்தவரை கூலி வேலை செய்ய ஆரம்பித்துள்ளார். மாலையில் அப்பா வீட்டிற்கு வருவார் என்று காத்திருந்த இசுரி தனக்கு கிடைத்த இந்த வாய்ப்பைப் பற்றி தன் தந்தையிடம் சொல்லி அந்த மகிழ்ச்சியை அப்பாவிடம் பகிர்ந்து கொள்ள ஆர்வத்துடன் இருந்தாள்.

மாலையில் இசுரி தன் தந்தை கால்களைக் கட்டிக்கொண்டு வீட்டுக்கு வருவதைப் பார்த்தாள். ஓடிப்போய் தந்தையிடம் தந்தையர் தினத்தில் ஒரு நிகழ்வு இருப்பதாகவும் அதில் அறிவிப்பாளராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாகவும் கூறினாள். மேலும் அனைவரின் தந்தையர்களையும் அன்று பள்ளிக்கு வரச் சொன்னார்கள் என்றும் கூறினாள். மகளின் வெற்றியால் தந்தை மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தார். அப்போது இசுரி தனது தந்தையிடம் புதிய காலணிகள் வாங்க விரும்புவதாக கூறினாள். அதைக் கேட்ட அப்பா நீண்ட மூச்சு விட்டு வீட்டுக்குள் சென்றார். இசுரியின் முகமும் சோகத்தில் கனத்தது.

தந்தையர் தினம் அண்மித்திருந்தது, ஆனால் ஒரு ஜோடி காலணிகள் பற்றி தந்தையிடமிருந்து எந்த வார்த்தையும் வரவில்லை. இசுரி தன் தந்தையின் மீதும் அவரது மௌனத்தின் மீதும் மிகுந்த கோபத்தில் இருந்தாள். தந்தையர் தினத்திற்கு முந்தைய நாள் வந்தது. இசுரி மிகவும் சோகமாக பள்ளிக்கு சென்றாள். அம்மா அவளுக்கு உணவளிக்க முயன்றாள், ஆனால் அன்று இசுரி சாப்பிடவில்லை. அன்று மாலை இசுரி சோகமாக இருந்தாள். தந்தை ஒரு ஜோடி செருப்பு கொண்டு வராததால் சிறுமி இசுரி தனது தாயுடன் சண்டையிட்டார்.

“நான் நாளை கிழிந்த ஷூ அணிந்து மேடையில் எப்படிப் பேசப் போகிறேன்?” இசுரி மிகவும் கோபமாக அம்மாவிடம் சொன்னாள். அன்று மாலை இசுரி அம்மாவிடம் பேசவில்லை.

கண்ணீருடன் வீட்டுத் திண்ணையில் நின்றிருந்த இசுரி, தன் அப்பா இன்றைக்கு புதுச் செருப்பு கொண்டு வருவார் என்ற நம்பிக்கையுடன் இருந்தாள். அப்பா வீட்டுக்கு வர நேரம் ஆகிவிட்டது. சாலையைப் பார்த்து களைத்துப் போன இசுரி சாப்பிடாமல் படுக்கச் சென்றாள். தந்தை வீட்டிற்கு வந்தபோது, ​​​​இசுரி ஏற்கனவே தூங்கிவிட்டாள்.

அப்பா வீட்டுக்கு வந்திருப்பதைப் பார்த்த அம்மா, அப்பாவிடம் மாலையில் நடந்த முழுச் சம்பவத்தையும் சொன்னாள். பகலில் கூட இசுரி சாப்பிடவில்லை என்பதை அறிந்த தந்தை, இசுரியிடம் சென்று “மகளே, மகளே” என்று தலையை தடவிவிட்டு, இசுரி எழுந்திருக்கவில்லை. அப்பா இசுரியின் அறையை விட்டு வெளியே வந்தவுடன் அம்மா அறைக்குள் வந்து இன்னும் பசியுடன் இருந்த இசுரியை “இரவில் சாப்பிடுங்கள் மகளே ” என்று அழைத்தாள். அப்போது, ​​அப்பா கையில் ஒரு பார்சலுடன் மீண்டும் இசுரியின் அறைக்கு வந்தார். அப்பா பார்சலை இசூரியிடம் கொடுத்தபோது, ​​இவ்வளவு நேரம் கூட சிரிக்காமல் இருந்த இசுரியின் முகம், காலையில் மலர்ந்த மலரைப் போல அழகாக மாறியது. புதிய செருப்பு கிடைக்காத தந்தை மீது கோபத்தில் இருந்த இசுரியின் கண்களில் இருந்து கண்ணீர் வழிந்தது. காலணியுடன் இருந்த பையைப் பார்த்தபோது, ​​அவனுடைய தந்தை ஒரு புதிய காலனி கொண்டு வந்திருப்பதைக் கண்டாள். தந்தையை அன்புடன் அணைத்துக் கொண்டாள்.

தந்தையின் அன்பும் அப்படித்தான். அந்த அன்பைப் பற்றி அப்பாக்கள் உரத்து கூறுவதில்லை. அந்த அன்பை உணர அவர்கள் வழிவகுப்பார்கள். உங்களை மலரைப்போல் பேணி பாதுகாத்து இவ்வளவு தூரம் கொண்டு வந்த உன் தந்தைக்கு முன்னாள் நீ பூ போல அழகாகப் பூக்கவேண்டும். அந்த அப்பாவை அன்புடன் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.  இந்த தந்தையர் தினத்தில், உங்கள் தந்தையர் அனைவருக்கும் நல்ல ஆரோக்கியத்தையும் நீண்ட ஆயுளும் கிடைக்க வியமன் குடும்பத்தில் நாம் முழுமனதுடன் வாழ்த்துகிறோம்!